Chứng từ thanh toán qua ngân hàng đối với trường hợp ủy thác xuất khẩu ?

co-phan-tai-chinhVướng mắc về chứng từ thanh toán qua ngân hàng đối với trường hợp ủy thác xuất khẩu (trường hợp thanh toán tiền hàng chuyển từ TK của DN nhập khẩu nước ngoài vào TK DN bên ủy thác XK. Không chuyển qua TK bên nhận ủy thác XK thì có được coi là thanh toán qua ngân hàng không?)

 

Chào bạn !

Trí Tuệ Luật xin tư vấn doanh nghiệp như sau:

Đề nghị thự hiện đúng theo quy định tại khoản 1, khoản 3a, Điều 16 Thông tư 06. Trường hợp ủy thác xuất khẩu thì phải có chứng từ thanh toán qua ngân hàng của phía nước ngoài cho bên nhận ủy thác và bên nhận ủy thác phải thanh toán tiền hàng xuất khẩu qua ngân hàng cho bên ủy thác.

Hãy nhấc máy gọi số 0908 472 677 để được sử dụng dịch vụ tư vấn doanh nghiệp tốt nhất.

Công ty chúng tôi luôn có đội ngũ luật sư giỏi, uy tín, và có tính chuyên nghiệp, tính quốc tế cao. Để đáp ứng đầy đủ yêu cầu của khách hàng.

“ Thành công của khách hàng là thành công của Trí Tuệ Luật